ครูและนักเรียนโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ ร่วมโครงการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรม Chung Ling International Science and Technology Symposium for Youths 2024 (STSY 2024) ซึ่งจัดโดย Chung Ling High School ณ สหพันธรัฐมาเลเซีย ระหว่างวันที่ 8-13 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
Chung Ling International Science and Technology Symposium for Youths 2024 เป็นเวทีที่ส่งเสริมให้นักเรียนและครูได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านวัฒนธรรม สานสัมพันธ์และสร้างเครือข่ายกับโรงเรียนในต่างประเทศ และสร้างการตระหนักเกี่ยวกับความแตกต่างทางพหุวัฒนธรรม โดยในปีนี้ มีธีมของงาน คือ “Science and Technology Symposium for Youths”
โรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ได้ดำเนินการคัดเลือกนักเรียน จำนวน 10 คน เพื่อเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว โดยได้มอบหมายให้ อาจารย์ภัทรญา กลิ่นทอง ครูสาขาวิชาชีววิทยาและวิทยาศาสตร์สุขภาพ เป็นผู้ดูแลนักเรียน โดยทั้งหมดได้ร่วมกิจกรรมต่าง ๆ ที่เจ้าภาพจัดขึ้น ทั้งในด้านวิทยาศาสตร์และวัฒนธรรม
งานวิเทศสัมพันธ์ (ภาพ/ข้อมูล)
ศูนย์พัฒนาสื่อดิจิทัล (เรียบเรียง)